กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
谢谢 ช่วยเด็กใหม่ได้เยอะเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย tashachan เมื่อ 28-2-2009 13:57
มาช่วยอีกแรงสิครับ ลำพังผมคงทำอะไรได้ไม่มากหรอกครับ
Thx มากมายครับ  หาวิธีมานานแล้ว ^^
น่าสนจายมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ทำยังงัยดีค่ะ
คือว่าลงแผ่นเอ็กซ์พีตามที่บอก จนถึงข้อหก ค่ะ
แต่ กด details แล้วมันไม่มี chinesse prc ไม่เจอ
ถ้้าสามารถทำขั้นตอนก่อนหน้าทั้งหมดผ่านหมด ให้ลองบู๊ทเครื่องใหม่ดู เพราะที่สำคัญอยู่ที่ขั้นตอนที่สามต้องทำก่อน คือการเพิ่มภาษา East Asian Languages ถึงจะมีให้เลือกครับ
แก้ไขล่าสุด luckycat เมื่อ 12-6-2009 17:37

ก่อนอื่นขอบคุณที่ตอบกระทู้ทั้งสองอันนะคะ

คือทำตามทุกขั้นตอนหมดแล้วค่ะ
มันมีแต่ภาษาที่ไม่ต้องการ เช่น ญี่ปุ่น
แต่ดันไม่มีภาษาจีนที่ต้องการใน details ค่ะ
แผ่นวินโดว์สที่นำมาติดตั้งไม่ทราบว่าเคยติดตังภาษาจีนหรือเปล่า อีกอย่างไม่ทราบว่าเป็นแผ่นแท้หรือก๊อป เพราะเท่าที่เคยเห็นแผ่นก็อปบางแผ่นจะตัดภาษาต่างๆออก เพื่อ "รีดน้ำหนัก" ให้ตัวโปรแกรมเล็กลง ถ้าไม่ใช่แผ่นแท้ ลองหาแผ่นใหม่มาติดตั้งดูครับ
เป็นแผ่นก๊อปค่ะ (แอบอายนะเนี่ย) แต่เข้าไปเช็คในแผ่นว่ามันมีไฟล์ภาษาจีนในโฟลเดอร์ lang แล้ว
มันก็มีนะคะ แล้วตอนนี้ก็ลองลงใหม่อีกครั้ง มันก็ยังไม่มีภาษาจีนอยู่ดีค่ะ มีแต่ภาษาญี่ปุ่น
ตอนนี้ก็เลยยอมแพ้แล้วค่ะ เดี๋ยวยกไปให้ผู้รู้จริงๆเค้าช่วยดีกว่าค่ะ เปิดคอมตั้งนานไม่ได้ทำไร
นอกจากเรื่องนี้เรื่องเดียวเลยค่ะ
ยังงัยขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำทั้งหมดค่ะ
หวาดดีค่ะะ

รบกวนหน่อยยยยยย

เอาแผ่นมากจากไหนเหรอค่ะะ
คือเครื่องมันอ่านจีนไมไ่ด้อ่ะต่ะ

เเล้วพี่ให้ไปเอาแผ่นมาจากไหนค่ะ

รบกวนด้วยนะ่คะ่
ตอบแล้วครับ ดูคำตอบที่นี่ครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว